అమెజాన్‌కు జరిమానా పడే అవకాశం

అమెజాన్‌.కామ్‌పై జర్మనీలో ఆంక్షలు తప్పేట్లు లేవు. గతంలో గూగుల్‌ మాతృసంస్థ కూడా ఈ దేశ ఆంక్షలకు గురైంది. పోటీపరమైన నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు ఈ ఆంక్షలు విధించే అవకాశం ఉందని జర్మనీ మోనోపోలీస్‌ కమిషన్‌ ఛైర్మన్‌ అచిమ్‌ వాంబచ్‌ వెల్లడించారు. ‘‘అమెజాన్‌ అందించే ప్రైమ్‌ సర్వీసుల్లో వివిధ రకాల సేవలు అందిస్తున్నారు. దీనిలో కొన్ని ఎక్స్‌క్లూజీవ్‌ సినిమాలు, వెబ్‌సిరీస్‌లు ఉన్నాయి.’’ దీంతో కంపెనీ సభ్యత్వ నమోదు అంశాన్ని జర్మనీ ఫెడరల్‌ గవర్నమెంట్‌ దృష్టికి తీసుకెళ్లిందని తెలిపారు. గత ఏడాది గూగుల్‌కు యూరోపియన్‌ యూనియన్‌ దాదాపు 4.3 బిలియన్‌ డాలర్లను ఫైన్‌గా విధించింది. అప్పట్లో యాంటీ ట్రస్ట్‌ నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు ఆంక్షలు విధించింది. ఆండ్రాయిడ్‌ డివైజ్‌ తయారీదారులు ఒక్క గూగుల్‌నే ఉపయోగించేలా ఆపరేటింగ్‌ సిస్టమ్‌ను తయరా చేయకుండా అడ్డుకొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published.

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)