25 లక్షల మంది ఓటర్లు పెరిగారు–రాజకీయ-03/27

* పెరిగిన ఓటర్లు 25,17,952
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 2014తో పోలిస్తే 2019 సార్వత్రి క ఎన్నికల నాటికి 25,17,952 మంది ఓటర్లు పెరిగారు. తూర్పుగోదావరి జిల్లాలో అత్యధికంగా, కడప జిల్లాలో అత్యల్పంగా ఓటర్ల వృద్ధి నమోదైంది. మొత్తంగా చూస్తే ప్రస్తుత రాష్ట్ర జనాభాలో 74.23 శాతం మంది ఓటర్లుగా ఉన్నారు. 18-19 ఏళ్ల వయోవర్గానికి చెందిన నవయువ ఓటర్లు బాగా పెరిగారు. మొత్తం ఓటర్లలో వీరు 2.58 శాతం మంది ఉన్నారు. వీరి సంఖ్య గుంటూరు జిల్లాలో అత్యధికంగా, విజయనగరం జిల్లాలో అత్యల్పంగా ఉంది. శ్రీకాకుళం జిల్లాలో అత్యధిక సంఖ్యలో సర్వీసు ఓటర్లు ఉండగా… కృష్ణా జిల్లాలో అతి తక్కువ మంది ఉన్నారు. ప్రవాస ఓటర్లు కడప, గుంటూరు, కృష్ణా జిల్లాల పరిధిలో అత్యధికంగా… శ్రీకాకుళం, అనంతపురం జిల్లాలో అతి తక్కువగా నమోదయ్యారు. రాష్ట్ర ప్రధాన ఎన్నికల అధికారి గోపాల కృష్ణ ద్వివేది ఈ గణాంకాలను మంగళవారం మీడియాకు విడుదల చేశారు.
* జగన్‌ సభలో అపశ్రుతి
వైకాపా అధ్యక్షుడు జగన్‌ ఎన్నికల ప్రచారసభలో అపశ్రుతి చోటుచేసుకుంది. తూర్పుగోదావరి జిల్లా మండపేటలో జగన్‌ పాల్గొన్న సభలో ఓ భవనం పిట్టగోడ కూలింది. ఈ ఘటనలో సుమారు 20 మందికి తీవ్ర గాయాలైనట్లు సమాచారం. క్షతగాత్రులను ఆస్పత్రికి తరలించి చికిత్స అందిస్తున్నారు. వీరిలో పలువురి పరిస్థితి విషమంగా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. గాయపడిన వారిలో ఈటీవీ ప్రతినిధి వెంకటరమణ సహా మరికొందరు మీడియా ప్రతినిధులు ఉన్నారు. ఈ ఘటనకు సంబంధించి పూర్తి వివరాలు తెలియాల్సిఉంది.
*రూ.100 కోట్లు దాటినా హేమమాలిని ఆస్తులు
బీజేపీ ఎంపీ, అలనాటి బాలీవుడ్‌ హీరోయిన్‌ హేమమాలిని బిలయనీర్‌గా అవతరించారు. మథుర పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గం నుండి బీజేపీ అభ్యర్థిగా నామినేషన్‌ దాఖలు సమయంలో తన ఆస్తుల వివరాలను ప్రకటించారు. తనతోపాటు, ఆమె భర్త బాలీవుడ్‌ సీనియర్‌ హీరో ధర్మేంద్ర ఆస్తులను కూడా ఆమె ఎన్నికల కమిషన్‌కు సమర్పించారు. విలువైన బంగాళాలు, ఆభరణాలు, నగదు, షేర్లు, టర్మ్ డిపాజిట్లు అన్నీ కలిపి తన ఆస్తుల విలువ ప్రస్తుతం రూ. 101 కోట్లుగా ఎన్నికల అఫిడవిట్‌లో వెల్లడించారు. గత ఐదేళ్లలో ఆమె సంపద రూ. 34.46 కోట్ల మేర పెరిగింది.హేమమాలిని ఎన్నికల కమిషన్‌కు సమర్పించిన అఫిడవిట్‌ ఆధారంగా ఆమె 2014 జనరల్ ఎన్నికలకు ముందు రూ. 66 కోట్ల విలువైన ఆస్తులను కలిగి ఉన్నారు. భర్త ధరేంద్ర ఆస్తులు ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరంలో 12.30 కోట్ల రూపాయలు పెరిగాయి. ఇక ఆమె విద్యార్హతల విషయానికి వస్తే.. డాన్స్‌కోసం తొమ్మిదేళ్ల వయసులోనే చదువుకు స్వస్తి పలికినా.. ఆ తరువాత మెట్రిక్‌ పాసవ్వడంతోపాటు ఉదయపూర్‌ యూనివర్శిటీ నుంచి పీహెచ్‌డీ చేశారు. అలాగే కేంద్ర ప్రభుత్వం అందించే పద్మశ్రీ అవార్డును దక్కించుకున్నారు. 2014 ఎన్నికల కంటే ముందు ఆమె 2003-2009, 2012-12 మధ్య కాలంలో రెండు సార్లు రాజ్యసభ సభ్యురాలిగా పనిచేశారు. మరోవైపు మథుర నియోజవర్గం కోసం తాను చాలా చేశానని హేమమాలిని చెప్పుకొచ్చారు. దాదాపు వెయ్యి గ్రామాలున్న మథుర నియోజకవర్గ ప్రజల కోసం చాలా అభివృద్ధి పనులు చేశానన్నారు అయితే ఏమేమి పనులు చేసిందీ తనకు స్పష్టంగా గుర్తు లేదన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో తాను ఈసారి ఎన్నికల్లో కూడా విజయం సాధిస్తానన్న ధీమాను వ్యక్తం చేశారు. అంతేకాదు తనకివే చివరి ఎన్నికలని, భవిష్యత్తులో జరిగే ఎన్నికల్లో తాను పోటీచేయనని కూడా హేమమాలిని ప్రకటించిన సంగతి తెలిసిందే.
*సంచలనం రేపుతున్న మోడీ ట్విట్
అధికార, ప్రతిపక్షాలు వ్యూహ ప్రతివ్యూహాలతో దేశవ్యాప్తంగా సార్వత్రిక ఎన్నికల వేడి రాజుకుంది. ఎన్నికల వాగ్దానాల ప్రజలను ఆకర్షించేందుకు ఎత్తులకు పై ఎత్తులు వేస్తున్నారు. ముఖ్యంగా 2019 లోక్ సభ ఎన్నికలు ప్రతిస్తాత్మకంగా భావిస్తున్న ప్రధాన మంత్రి నరేంద్ర మోడీ ఎలాగైనా అధికార పీటాన్ని తిరిగి దక్కించుకోవాలన్న పట్టుదలతో ముందుకు సాగుతున్నారు. ఈ నేపద్యంలో ఆయన చేసిన ట్విట్ వైరల్ గా మారింది.
*32 నియోజకవర్గాల్లో మహిళా ఓటర్లే ఎక్కువ
ఆంధ్రా రాష్ట్రంలోని 175 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో ఓటర్ల సంఖ్యా పరిశీలిస్తే 32 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో మహిళా ఓటర్లే కీలకం కానున్నారు. ఈ నియోజకవర్గాల్లో పురుష ఓటర్ల కన్నా మహిళా ఓటర్లే ఎక్కువ మంది ఉన్నారు. ఈ నియోజకవర్గంలో 2000 నుంచి 10,000 వరకు మహిళా ఓటర్లు పురుష ఓటర్ల కంటే అధికంగా ఉన్నారు. ఎదీంతో ఆయా ప్రాంతాలలో మహిళా ఓటర్లు ఎ అభ్యర్ధి పక్షాన, ఎ పార్టీ పక్షాన నిలిస్తే వారినే విజయం వరించనుంది.
*వైద్యుడి పై బొండా ఉమా వీరంగం
నేనెంటో.. నా సామర్ధ్యం ఏమిటో తెలియక మాట్లాడుతున్నావ్.. మీ సామాజిక వర్గానికి ఓట్లు వేసి ఏమి సాధిస్తారు.. నీకు సిగ్గు, సంస్కారం లేదా? అంటూ ఒక వైద్యుడి పై విజయవాడ సెంట్రల్ నియోజకవర్గ తెదేపా అభ్యర్ధి బొండా ఉమా వీరంగం వేశారు. మార్నింగ్ వాక్ కు వచ్చిన ఆ వైద్యుడు నిష్కారణంగా బొండా వేసిన వీరంగంతో కన్నీటి పర్యంతంమయ్యాడు. విజయవాడ ఎస్ ఆర్ ఆర్ కళాశాలలో మాచవరం వాకర్స్ క్లబ్ ఉంది. ఇక్కడ సీతారాంపురం నుంచి రింగు రోడ్డు వరకు ప్రతి నిత్యం వందల మంది వచ్చి వాకింగ్ చేస్తూ ఉంటారు. మంగళవారం ఉదయం బొండా ఉమా మహేశ్వరరావు అక్కడ ప్రచారానికి వెళ్లారు. అక్కడ ఉన్న అతని అనుచరులు ఒకరినోకరిని పరిచయం చేస్తున్నారు. ఈలోగా బ్రాహ్మణ సమాజికవర్గాన్నికి చెందిన ఆ వైద్యుడి వంతు వచ్చింది. అంతే బొండా ఉమాలోని కోపం ఒక్కసారిగా కట్టలు తెంచుకుంది. ఆ వైద్యుడు వైకపా అభ్యర్ధి మల్లాది విష్ణుకు మద్దతుగా పని చేస్తున్నారని అప్పటికే బొండా ఉమాకు సమాచారం అందింది. దీంతో ఆయన ఊగిపోతూ మీ సామాజికవర్గామంతా కలిసి విష్ణుకు ఓటేస్తే వాడు గెలుస్తాడా? అంటూ ఊగిపోయాడు మీరెంత? మీ బలమెంత? మీ సామాజిక వర్గాన్నంతా మీ వెంటే తిప్పుకోవడానికి ప్రయత్నిస్తే అంగీకరించనంటూ ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. దీనికి ఆయన సమాధానం చెబుతూ విష్ణు తనకు బంధువని తమ వర్గాన్ని పలుమార్లు ఆడుకున్నారని చెప్పోబోగా మరింత రేచ్చిపోతూ పెద్దపెద్దగా అరవసాగాడు. దీంతో ఆ వైద్యుడు కన్నీటి పర్యంతం కాగా మిగాతావాడు బొండాను సర్ది చెప్పి అక్కడి నుంచి పంపేశారు.
*ఆదిలాబాద్‌లో నాలుగు నామినేషన్లు తిరస్కరణ
లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసేందుకు ఆయా అభ్యర్థులు దాఖలు చేసిన నామినేషన్లను మంగళవారం అధికారులు పరిశీలించారు. జిల్లా కలెక్టర్‌ కార్యాలయంలోని లోక్‌సభ ఎన్నికల నామినేషన్‌ కేంద్రంలో రాజకీయ పార్టీల ఆధ్వర్యంలో పరిశీలన ప్రక్రియ కొనసాగింది. షెడ్యూల్‌ ప్రకారం ఈ నెల 18 నుంచి 25 వరకు నామినేషన్లను స్వీకరించిన విషయం తెలిసిందే. అయితే ఆదిలాబాద్‌ లోక్‌సభకు మొత్తం 21 నామినేషన్లు దాఖలు కాగా, 17 మంది అభ్యర్థులు నామినేషన్లు వేశారు.
*అక్కడే ఉండి కేసీఆర్‌కు ఊడిగం చేయండి- చంద్రబాబు
అధికారులపై ఎన్నికల సంఘానికి అవినీతి పార్టీ ఫిర్యాదు చేస్తే విచారణ కూడా లేకుండా వారిని బదిలీ చేశారని ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు ఆక్షేపించారు. చివరికి ఎన్నికల పరిధిలో లేని అధికారులను సైతం బదిలీ చేశారని అన్నారు. ఇది అత్యంత దుర్మార్గమని అభివర్ణించారు. కర్నూలు జిల్లా ఎమ్మిగనూరులో చంద్రబాబు రోడ్‌ షో నిర్వహించారు. ‘‘వివేకానంద రెడ్డిని సొంత ఇంట్లోనే దారుణంగా చంపిన విషయం తెలిసిందే. ఆ కేసును విచారణ జరుపుతున్న కడప ఎస్పీని సైతం బదిలీ చేశారు. మన ఇంట్లో ఇలాంటి ఘటన జరిగితే న్యాయం జరగాలని అందరం కోరుకుంటాం. చివరికి వివేకానందరెడ్డి భార్యను, కూతుర్ని కూడా బెదిరించి జగన్‌ తన అదుపులో పెట్టుకుంటున్నారు. జగన్‌కు మన పోలీసులపై నమ్మకం లేదు.
*సీఈసీకి చంద్రబాబు లేఖ
పోలీసు ఉన్నతాధికారుల బదిలీల వి‍షయంలో కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం తీరును తప్పుబడుతూ తెదేపా అధినేత, సీఎం చంద్రబాబు ఈసీకి ఏడు పేజీల లేఖ రాశారు. ఈసీ ఆదేశాలతో తాను షాక్‌కు గురయ్యానని లేఖలో ఆయన పేర్కొన్నారు. సహజ న్యాయానికి విరుద్దంగా ఈసీ వ్యవహరిస్తోందని చంద్రబాబు ఆరోపించారు. వైకాపా ఫిర్యాదుపై కనీస ప్రాథమిక విచారణ చేయకుండానే 24 గంటల్లో చర్యలు ఎలా తీసుకుంటారని ప్రశ్నించారు. బదిలీలకు కారణాలు కూడా వెల్లడించకపోవడం సరికాదన్నారు. అప్రజాస్వామికంగా ఎన్నికలు జరిగేలా ఈసీ వ్యవహరిస్తోందని సీఎం ఆరోపించారు. ఇంటెలిజెన్స్ డీజీ ఎన్నికల విధుల పరిధిలోకి రారని.. అలాంటప్పుడు ఆ పోస్టులో ఉన్న వ్యక్తిని ఎలా బదిలీ చేస్తారని ప్రశ్నించారు. తొలి దశలో ఏపీ ఎన్నికలు రావడం వల్ల సమస్యాత్మక ప్రాంతాల్లో తెదేపా ప్రచారం చేయాల్సి వస్తోందని తెలిపారు. ఈ సమయంలో పోలీసు ఉన్నతాధికారుల బదిలీ దుర్మార్గ చర్య అని మండిపడ్డారు. మోదీ-జగన్-కేసీఆర్ ఈ కుట్రలకు కారణమని లేఖలో చంద్రబాబు ఆరోపించారు
*నెహ్రూ నియోజకవర్గంలో కాంగ్రెస్‌ కనుమరుగు!
ఫూల్‌పూర్‌.. ఈ నియోజకవర్గం గురించి ఈ తరం వారికి పెద్దగా తెలియకపోవచ్చు. స్వాతంత్య్రానంతరం రెండు దశాబ్దాల పాటు దేశ రాజకీయ చరిత్రలో ఇది కీలక నియోజకవర్గం. ఉత్తర్‌ప్రదేశ్‌లోని అలహాబాద్‌ జిల్లాలో ఈ లోక్‌సభ స్థానం విస్తరించి ఉంది. ఇద్దరు ప్రధానులు ఇక్కడి నుంచి పార్లమెంట్‌కు ఎన్నికయ్యారు. ఒక ప్రధాని సోదరి విజయం సాధించారు. ప్రస్తుతం ఇక్కడ కాంగ్రెస్‌ కనుమరుగైంది. 1980 తరువాత జరిగిన ఎన్నికల్లోనూ హస్తం పార్టీకి చేదు అనుభవాలే ఎదురయ్యాయి. తొలి ప్రధాని పండిట్‌ జవహర్‌లాల్‌ నెహ్రూ 1952, 1957, 1962ల్లో ఫూల్‌పూర్‌ నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికయ్యారు. 1962లో నెహ్రూపై సోషలిస్ట్‌ పార్టీ నాయకుడు రామ్‌మనోహర్‌ లోహియా పోటీ చేశారు. 1964 మే 27న నెహ్రూ మరణానంతరం జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో ఆయన సోదరి విజయలక్ష్మీ పండిట్‌ విజయం సాధించారు. 1967లోనూ ఆమె గెలుపొందారు. 1969లో జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో సంయుక్త సోషలిస్ట్‌ పార్టీ అభ్యర్థి జనేశ్వర్‌ మిశ్రా విజయ పతాకాన్ని ఎగురవేశారు. 1971లో విశ్వనాథ్‌ ప్రతాప్‌ సింగ్‌ కాంగ్రెస్‌ తరఫున ఎన్నికయ్యారు. సింగ్‌ యూపీ ముఖ్యమంత్రిగా, 1989లో ప్రధానిగా పని చేశారు. 1984లో ఇందిరాగాంధీ హత్యానంతరం జరిగిన ఎన్నికల్లో ఫూల్‌పూర్‌లో హస్తం గెలిచింది. ఆ తర్వాత ఆ పార్టీ ఉనికే కరవైంది.
*ఏపీ నుంచి ఒకేఒక్క జనతా ఎంపీ ‘నీలం’
1977 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్‌ విజయదుందుభి మోగించింది. మొత్తం 42 స్థానాలకుగానూ 41చోట్ల గెలిచింది. జనతా పార్టీ ఒకే ఒక స్థానాన్ని కైవశం చేసుకుంది. కర్నూలు జిల్లా నంద్యాల నుంచి నీలం సంజీవరెడ్డి ఆ పార్టీ అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి గెలుపొందారు. తర్వాత ఆయన లోక్‌సభ స్పీకరుగా ఎన్నికయ్యారు. కొద్దిరోజుల అనంతరం ఏకగ్రీవంగా రాష్ట్రపతి అయ్యారు.
*క్రేజీ.. కేజ్రీ
‘క్షణక్షణముల్‌ నాయకుల చిత్తముల్‌’ అనుకోవాల్సిన తరుణమిది. ఎప్పుడు.. ఎందుకు.. ఏం చేస్తారో తెలియని నేతల్లో ఆమ్‌ ఆద్మీ పార్టీ అధినేత అరవింద్‌ క్రేజీ… అదే కేజ్రీవాల్‌ ఒకరు. ఒకవైపు దిల్లీలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీతో కలిసి పోటీ చేసేందుకు పొత్తుల చర్చలు సాగిస్తున్నారు. మరోవైపు ఆ పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్‌ గాంధీ ప్రతిష్టాత్మకంగా ప్రకటించిన ‘కనీస ఆదాయ పథకం’పై విమర్శలు గుప్పిస్తున్నారు. విదేశాల్లో ఉన్న నల్లధనాన్ని తెచ్చి, ప్రతి పేదవాడి ఖాతాలో రూ.15 లక్షలు వేస్తామని భాజపా 2014లో ఇచ్చిన హామీని గుర్తుచేస్తూ.. దాన్ని ఏడాదికి రూ.72 వేలు ఇస్తామన్న రాహుల్‌ హామీతో పోల్చారు. ఈ రెండింటినీ రెండు ఏటీఎంలలా పెట్టి.. మొదటిదాంట్లో ఓటరును కాలితో తన్నినట్లు, రెండో ఏటీఎం అతడిని పిలుస్తున్నట్లు కార్టూన్‌ను సోషల్‌మీడియాలో ఉంచారు. దిల్లీ లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో రెండు పార్టీల మధ్య పొత్తు ఉంటుందో లేదో అన్న విషయంలో కొద్ది రోజుల్లో నిర్ణయం తీసుకుంటామని దిల్లీ కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షురాలు షీలా దీక్షిత్‌ చెబుతున్నారు.
*ఎన్నికల్లో ఓడిన ఏకైక ప్రధాని ఇందిర
ప్రధానిగా ఉంటూ ఎన్నికల్లో పరాజయం పాలైన ఏకైక నేత ఇందిరాగాంధీ మాత్రమే. 1977 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో యూపీలోని సిట్టింగ్‌ నియోజకవర్గమైన రాయ్‌బరేలీ నుంచి బరిలో దిగిన ఇందిరాగాంధీని ప్రజలు తిరస్కరించారు. అత్యవసర విధింపు తదితర కారణాలతో ఓడించారు. జనతాపార్టీ అభ్యర్థిగా ఆమెపై పోటీ చేసిన రాజ్‌నారాయణ్‌ విజయం సాధించారు. ఆ తర్వాత 1978లో ఇందిరాగాంధీ కర్ణాటకలోని చిక్‌మంగళూరు ఉప ఎన్నికల్లో గెలుపొంది పార్లమెంట్‌లోకి ప్రవేశించారు. ఆమె ప్రత్యర్థిగా జార్జిఫెర్నాండెజ్‌ పోటీ చేశారు.
*అన్నిచోట్ల కొత్త ప్రత్యర్థులే
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని 25 లోక్‌సభ స్థానాల్లో ఒక్క చోట కూడా ప్రధాన పార్టీల తరఫున గత ఎన్నికల్లో పోటీ పడిన పాత ప్రత్యర్థులు మళ్లీ తలపడటం లేదు. కడప, రాజంపేట లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లో మినహా మిగతా అన్ని చోట్ల గత ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన అభ్యర్థులనే ఈ సారి వైకాపా మార్చేసింది. శ్రీకాకుళం, విజయనగరం, ఏలూరు, మచిలీపట్నం, విజయవాడ, గుంటూరు, నరసరావుపేట, బాపట్ల (ఎస్సీ), హిందూపురం, చిత్తూరు (ఎస్సీ) లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లోనే తెదేపా గత ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన అభ్యర్థులను బరిలో దింపింది. మిగతా అన్ని చోట్ల అభ్యర్థులను మార్చేసింది. రాజమహేంద్రవరం నుంచి గత ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన మాగంటి మురళీమోహన్‌ స్థానంలో ఆయన కోడలు మాగంటి రూపాదేవికి, అనంతపురం నుంచి గత ఎన్నికల్లో పోటీ చేసిన జేసీ దివాకర్‌రెడ్డి స్థానంలో ఆయన కుమారుడు పవన్‌కుమార్‌రెడ్డిని బరిలో నిలిపింది.
*జగన్‌ వ్యాఖ్యలపై న బ్యాడ్జీలతో నిరసన
రాష్ట్రం అభివృద్ధి చెందాలంటే మరోసారి చంద్రబాబే అధికారంలోకి రావాలని పింఛనుదార్లు, తటస్థులు, మేధావులు, ప్రైవేటు ఉపాధ్యాయ, పారిశ్రామిక సంఘాల నాయకులు ఆకాంక్షించారు. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో కలిస్తే తప్పేంటని ప్రతిపక్షనేత జగన్‌ వ్యాఖ్యానించడాన్ని నిరసిస్తూ వీరంతా నల్లబ్యాడ్జీలు ధరించి మంగళవారం ఉండవల్లిలోని ప్రజావేదికలో సీఎంను కలిశారు. రాష్ట్రాభివృద్ధి కోసం మరోసారి తెదేపా అధికారంలోకి రావాలని, ఇందుకు తమ మద్దతు ఉంటుందని వారు సీఎంకు హామీ ఇచ్చారు.
*నాకు సొంత సైకిల్‌ కూడా లేదు- కేఏ పాల్‌
తనకు ఎలాంటి ఆస్తులు లేవని నామినేషన్‌కు జతచేసిన అఫిడవిట్‌లో ప్రజాశాంతి పార్టీ అధ్యక్షుడు కిలారి ఆనంద్‌(కేఏ పాల్‌) పేర్కొన్నారు. రెండు క్రిమినల్‌ కేసులు పెండింగ్‌లో ఉన్నట్లు చూపారు. క్రెడిట్‌కార్డు బకాయిలు 2వేల అమెరికన్‌ డాలర్లు చెల్లించాల్సి ఉందన్నారు. భార్య పేరిట మరో వెయ్యి డాలర్లు బకాయిలు ఉన్నట్లు చూపారు. ఉన్నవన్నీ ఛారిటబుల్‌ ట్రస్టుకు ఇచ్చేశానని, హెలికాప్టర్‌ కాదు కదా తనకు కనీసం సొంత సైకిల్‌ కూడా లేదని చెప్పారు. పశ్చిమగోదావరి జిల్లా నరసాపురం సబ్‌ కలెక్టర్‌ కార్యాలయంలో నామినేషన్ల పరిశీలన ప్రక్రియ సందర్భంగా ఇక్కడకు వచ్చిన పాల్‌ విలేకర్లతో మాట్లాడారు. రూ.లక్షల కోట్లు దోచుకున్నవారికి ఓటేస్తారో.. రూ.లక్షల కోట్లు సంపాదించి పేదలకు దానం చేసిన తనకు ఓటేస్తారో నిర్ణయించాలని ప్రజలను కోరారు.
*రావొద్దు.. మా ఊరికి
తమ గ్రామంలో నీళ్లుల్లేవు, సరైన రోడ్డు మార్గం లేదు, కల్వర్టు నిర్మాణంలేదని చిత్తూరు జిల్లా శ్రీకాళహస్తి నియోజకవర్గం తొట్టంబేడు మండలం గుర్రప్పనాయుడుకండ్రిగ గ్రామస్థులు ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ నెల 11న నిర్వహించే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో తాము పాల్గొనడం లేదని, ఎన్నికలకు సంబంధించి ఏ పార్టీ నేతలూ గ్రామంలోకి రావద్దంటూ సోమవారం గ్రామ వీధుల్లో గోడపత్రికలు అంటించారు. ‘ఏ పార్టీ మాకు న్యాయం చేయలేదు. ఈ ఎన్నికల్లో మేము ఎవరికీ ఓట్లు వేయబోం’ అని స్పష్టం చేశారు. సమాచారం తెలుసుకున్న పోలీసు అధికారులు అక్కడికి చేరుకుని గ్రామస్థులతో చర్చించారు. వాళ్ల సమస్యలను అడిగి తెలుసుకున్నారు.
*అడ్డంగా దొరికిపోయిన వైకాపా నేతలు
కృష్ణా జిల్లాలో వైకాపా నేతలు అడ్డంగా దొరికిపోయారు. గుడివాడ నియోజకవర్గం నందివాడ మండలంలో వైకాపా ద్విచక్ర వాహనాల ర్యాలీకి వచ్చిన వారికి విచ్చల విడిగా డబ్బు పంచుతూ మీడియా కంటికి చిక్కారు. వివిధ ప్రాంతాల్లో స్థానిక నాయకులు జరిపిన ర్యాలీ సందర్భంగా వైకాపా నేతలు యథేచ్చగా డబ్బును పంచిపెట్టారు. ప్రజలను ప్రలోభపెట్టడంపై తెదేపా సహా ఇతర రాజకీయ పక్షాలు మండిపడుతున్నాయి. డబ్బు పంపిణీపై ఎన్నికల సంఘం చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రత్యర్థి పార్టీలు డిమాండ్‌ చేస్తున్నాయి. ద్విచక్ర వాహనాలకు వైకాపా జెండాలు కట్టుకొని వచ్చిన వారికి వరుసగా డబ్బు పంచుతున్న దృశ్యాలు బహిర్గతమయ్యాయి. ప్రస్తుతం ఈ వీడియోలు సామాజిక మాధ్యమాల్లో వైరల్‌ అవుతున్నాయి.
*నెలకు రూ.6వేలు
రాహుల్‌ గాంధీ ప్రకటించిన కనీస ఆదాయ పథకం ‘టాపప్‌ స్కీం’ కాదని, 5 కోట్ల నిరుపేద కుటుంబాలకు ఏటా కచ్చితంగా రూ.72వేలు ఇచ్చే పథకం అని కాంగ్రెస్‌ స్పష్టం చేసింది. కుటుంబ ఆదాయం రూ.12వేల కంటే ఎంత తగ్గితే అంత మొత్తాన్ని మాత్రమే ఇస్తారన్న అస్పష్టత వచ్చిందని తెలిపింది. అలాంటిదేమీ లేకుండా ప్రతి కుటుంబానికి నెలకు కచ్చితంగా రూ.6వేల చొప్పున సంవత్సరానికి రూ.72వేలు ఇస్తామని ఆ పార్టీ అధికార ప్రతినిధి రణ్‌దీప్‌ సూర్జేవాలా మంగళవారం ఇక్కడ విలేకర్లతో చెప్పారు.
*మీ పేర్లు జనం నోళ్లలో నానాలి
పార్లమెంటు ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న కొత్త అభ్యర్థులు నియోజకవర్గాల్లో విస్తృతంగా పర్యటించాలని, ప్రతి గ్రామాన్నీ సందర్శించి ప్రజలను కలవాలని ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ సూచించారు. అభ్యర్థుల గురించి మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, ఇతర ప్రజాప్రతినిధులు పెద్దఎత్తున ప్రచారం చేయాలని, వారి పేర్లు ప్రజల నోళ్లలో నానాలని చెప్పారు. మంగళవారం సీఎం కేసీఆర్‌.. జిల్లా మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శులు, ఇతర ముఖ్యనేతలతో, అభ్యర్థులతో ఫోన్‌లో మాట్లాడినట్లు తెలిసింది.
*తెరాసలోకి మాజీమంత్రి సునీతా లక్ష్మారెడ్డి
మాజీమంత్రి, మెదక్‌ జిల్లా కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షురాలు సునీతా లక్ష్మారెడ్డి తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిలో చేరాలని నిర్ణయించారు. ఆమె మంగళవారం తెరాస కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడు కేటీఆర్‌ను ఆయన నివాసంలో కలుసుకొని, పార్టీ మారే అంశంపై చర్చించారు. తాను కాంగ్రెస్‌కు రాజీనామా చేస్తున్నానని, తెరాస అభ్యున్నతికి కృషిచేస్తానని చెప్పారు. ఏప్రిల్‌ మొదటి వారం నర్సాపూర్‌లో జరిగే సీఎం సభలో.. తెరాసలోకి చేరాలని ఆమెకు కేటీఆర్‌ సూచించారు.
*భాజపాలోకి జితేందర్‌రెడ్డి!
లోక్‌సభలో తెరాస పక్ష నేత, మహబూబ్‌నగర్‌ ఎంపీ జితేందర్‌రెడ్డితో భాజపా నేతలు మంతనాలు జరుపుతున్నారు. మహబూబ్‌నగర్‌ లోక్‌సభ స్థానంలో తెరాస టికెట్‌ దక్కకపోవడంతో ఆయన అసంతృప్తితో ఉన్నారు. ఆయనతో భాజపా జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి రాంమాధవ్‌ ఫోన్‌లో చర్చలు జరిపారు. పార్టీలో చేరికపై సంప్రదించారు. 29న మహబూబ్‌నగర్‌లో జరిగే ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ బహిరంగ సభ ఉన్న నేపథ్యంలో ఈ పరిణామం ప్రాధాన్యం సంతరించుకుంది. మంతనాల సందర్భంగా జితేందర్‌రెడ్డి కొన్ని డిమాండ్లు పెట్టినట్లు తెలిసింది. వీటిపై భాజపా అగ్రనాయకత్వంతో మాట్లాడి చెబుతానని రాంమాధవ్‌ అన్నట్లు సమాచారం.
*మంగళగిరిలో క్షణక్షణం ఉత్కంఠ
మంగళగిరి అసెంబ్లీ స్థానానికి పోటీ చేస్తున్న తెదేపా, వైకాపా అభ్యర్థుల నామినేషన్‌లపై మంగళవారం ఉత్కంఠ కొనసాగింది. తెదేపా అభ్యర్థి నారా లోకేశ్‌, వైకాపా అభ్యర్థి ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి నామపత్రాలపై ఇరు పార్టీల నేతలు పరస్పరం పలు అనుమానాలు వ్యక్తం చేశారు. వైకాపా అభ్యర్థి దాఖలు చేసిన అఫిడవిట్‌పై సంతకం చేసిన నోటరీ కాలపరిమితి ముగిసిందని ప్రత్యర్థి వర్గం అభ్యంతరం లేవనెత్తింది. తెదేపా అభ్యర్థి నారా లోకేశ్‌ నామపత్రంతో ఇచ్చిన అఫిడవిట్‌పై కృష్ణా జిల్లాకు చెందిన నోటరీ సంతకం చేశారని, అఫిడవిట్‌ చెల్లదంటూ వైకాపా అభ్యంతరం చెప్పింది.
*ఏపీకి ద్రోహం చేస్తున్న జగన్‌
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో కలిస్తే తప్పేంటని జగన్‌ వ్యాఖ్యానించడం ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రయోజనాల్ని తాకట్టుపెట్టడమేనని తెదేపా ఎమ్మెల్సీలు, పార్టీ నేతలు ధ్వజమెత్తారు. పోలవరం ప్రాజెక్టు నిర్మాణాన్ని, రాష్ట్రానికి ప్రత్యేకహోదా రాకుండా అడ్డుకోవాలని ప్రయత్నిస్తున్న వ్యక్తితో ఎలా కలుస్తారని ప్రశ్నించారు. రాష్ట్రాభివృద్ధికి అడ్డుపడుతున్న కేసీఆర్‌తో కుమ్మక్కైన జగన్‌ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రజలకు తీరని ద్రోహం చేస్తున్నారని మండిపడ్డారు. మంగళవారం ఉండవల్లిలోని ప్రజావేదికలో వేర్వేరుగా విలేకరుల సమావేశాల్లో మాట్లాడారు.
*వైకాపాలో చేరాలంటూ ఫోన్‌ వచ్చింది: మాగంటి బాబు
వైకాపాలో చేరాలంటూ ఆ పార్టీ నుంచి ఫోన్‌ వచ్చిందని ఏలూరు పార్లమెంట్‌ తెదేపా అభ్యర్థి, సిట్టింగ్‌ ఎంపీ మాగంటి బాబు తెలిపారు. ఏలూరులో మంగళవారం విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. కొద్ది రోజుల కిందట తనకు ఫోన్‌ వచ్చిందని, ఇష్టం లేదని చెప్పి సున్నితంగా తిరస్కరించానని వివరించారు. తెదేపాకి 150 అసెంబ్లీ స్థానాలు వస్తాయన్నారు. అన్ని పార్లమెంట్‌ స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందన్నారు. వైకాపాకు స్క్రీన్‌ప్లే, దర్శకత్వం మోదీ, కేసీఆర్‌లేనని మాగంటి బాబు ఆరోపించారు.
*రాయలసీమ వేడికి జమ్మూకశ్మీర్‌ మాజీ సీఎం ఉక్కిరిబిక్కిరి
మంచుగడ్డ కాసేపు ఎండలో పెడితే ఏమవుతుంది.. కరిగి నీరవుతుంది.. అలాగే జమ్ము, కశ్మీర్‌ లాంటి శీతల ప్రాంతంలో నివసించే వ్యక్తి నిప్పులకుంపటి లాంటి రాయలసీమ ప్రాంతానికి వస్తే ఏమవుతుంది.. చెమటలు కక్కుకుని ముప్పుతిప్పలు పడాల్సిందే… సరిగ్గా ఈ పరిస్థితి ఆ రాష్ట్ర మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్‌ అబ్దుల్లాకు ఎదురైంది. తెలుగుదేశం పార్టీకి మద్దతుగా ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబుతో కలిసి ఆయన మంగళవారం కడప, కర్నూలు జిల్లాల్లో పర్యటించారు.
*వైకాపాకు లబ్ధికే ఐటీ దాడులు: శేషసాయిబాబు
భాజపా ప్రోత్సాహంతో ఎన్నికల ముందు వైకాపాకు లబ్ధి చేకూరేలా తెదేపా అభ్యర్థులపై సీబీఐ, ఈడీ, ఆదాయపు పన్ను అధికారుల దాడులు పెరిగాయని 20 సూత్రాల అమలు కమిటీ ఛైర్మన్‌ శేష సాయిబాబు మండిపడ్డారు. కనిగిరి తెదేపా అభ్యర్థి ఉగ్రనరసింహారెడ్డి నిర్వహిస్తున్న అమరావతి ఆసుపత్రిపై ఐటీ దాడులు ఇందులో భాగమేనని ధ్వజమెత్తారు.
*రిటర్న్‌ గిఫ్టు కోసం రాష్ట్ర ప్రయోజనాలు తాకట్టు: మంత్రి ఉమా
కేసీఆర్‌ ఇచ్చిన రూ.వెయ్యి కోట్ల రిటర్న్‌గిఫ్టు కోసం ఐదు కోట్ల రాష్ట్ర ప్రజల ప్రయోజనాలను ప్రతిపక్ష నేత జగన్‌ తాకట్టు పెట్టారని మంత్రి దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు విమర్శించారు. విజయవాడలోని మంగళవారం ఆయన మాట్లాడుతూ.. కేసీఆర్‌ మద్దతుతో ప్రత్యేక హోదా తెస్తానంటూ జగన్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలపై మండిపడ్డారు. జగన్‌ తీసుకున్న వాటా కారణంగానే కేసీఆర్‌ పట్టిసీమ నీటిలో వాటా అడుగుతున్నారని పేర్కొన్నారు. రాయలసీమకు కృష్ణా జలాల తరలింపును అడ్డుకుంటున్న రాయలసీమ ద్రోహి కేసీఆర్‌కు జగన్‌ తలొగ్గారని, ఈ విషయంలో సీమ ప్రజలకు ఏం సమాధానం చెబుతారని ప్రశ్నించారు.
*కేసీఆర్‌ కబళించాలని చూస్తున్నారు
‘కేసీఆర్‌ తెలంగాణలో అన్ని పార్టీలను కబళించి ఇక్కడకు వస్తున్నారు. అవకాశం ఇస్తే మనం నీళ్లు తాగాలన్నా ఆయన దయాదాక్షిణ్యాలపై ఆధారపడాల్సి వస్తుంది. ఆ పరిస్థితి అవసరమా?’ అని తెదేపా అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు ప్రశ్నించారు. మంగళవారం తెదేపా కార్యకర్తలతో నిర్వహించిన ఎన్నికల మిషన్‌ 2019 టెలికాన్ఫరెన్స్‌లోమాట్లాడారు. ‘విభజన సమయంలో నష్టపోయాం. మనల్ని మోసం చేశారు. జగన్‌లా మనమూ లొంగిపోతే ఇప్పుడు మళ్లీ అన్యాయం చేస్తారు. ఇక్కడ పోర్టులు కడతారు. ఆస్తులు కొట్టేస్తారు. మనకు నీళ్లు రానీయరు. భద్రాచలం మునిగిపోతుంది.. పోలవరం నిలిపేయమని ఫిబ్రవరి 23 సుప్రీంకోర్టులో కేసు వేయించారు. రాయలసీమకు నీళ్లివ్వకూడదని బ్రిజేష్‌కుమార్‌ ట్రిబ్యునల్‌లో వాదనలు విన్పిస్తున్నారు’ అని విమర్శించారు.
*రాజకీయాల్లో మార్పునకే జనసేన
‘ఒక తరం నాయకులు సమాజహితాన్ని కోరారు. అందుకే నెల్లూరు జిల్లాకు చెందిన పుచ్చలపల్లి సుందరయ్య తెలంగాణ సాయుధ పోరాటానికి నేతృత్వం వహించారు. ఇప్పుడు నేతలు అలా కాదు. స్వార్థం కోసం రాజకీయాలు చేస్తున్నారు. దీనివల్ల మనం ఎంతో కోల్పోయాం. రాజకీయాలంటే డబ్బున్న వారికేనా? సామాన్యులకు అందుబాటులో ఉండవా? ఇందులో సమూల మార్పు తీసుకురావాలన్న ఏకైక లక్ష్యంతో జనసేనను ఏర్పాటుచేశాం’ అని పార్టీ అధ్యక్షుడు పవన్‌కల్యాణ్‌ పేర్కొన్నారు. ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా నెల్లూరు జిల్లా కోవూరు, కావలి నియోజకవర్గాల్లో బహిరంగ సభల్లో ఆయన మాట్లాడారు.
*ఏపీలో 25 జిల్లాలు!
రాష్ట్రంలోని ప్రతి లోక్‌సభ నియోజకవర్గాన్ని ఒక జిల్లాగా (మొత్తం 25 జిల్లాలు) ఏర్పాటు చేస్తామని భాజపా ప్రకటించింది. రాష్ట్ర హైకోర్టును శాశ్వతంగా రాయలసీమలోనే నెలకొల్పుతామని హామీ ఇచ్చింది. ఆ పార్టీ రాష్ట్ర ‘ఎన్నికల ప్రణాళిక’ను మంగళవారం విజయవాడలో రైల్వే శాఖ మంత్రి పీయూష్‌ గోయల్‌ విడుదల చేశారు. భాజపా అధికారంలోకి రాగానే… అమరావతి ప్రాంత రైతులు ఎవరైనా అభ్యర్థిస్తే వారి భూములను తిరిగి ఇచ్చేస్తామని ఎన్నికల ప్రణాళికలో వెల్లడించింది. రాజధాని అమరావతి నిర్మాణం రియల్‌ ఎస్టేట్‌ వ్యాపారం మాదిరిగా సాగుతోందని వ్యాఖ్యానించింది. అవినీతి ఆరోపణలపై కూరుకుపోయిన తెలుగుదేశం ప్రభుత్వంపై విచారణకు ప్రత్యేకంగా సిట్‌ ఏర్పాటు చేసి… బాధ్యులకు శిక్ష పడేలా చేస్తామని పేర్కొంది. 60 ఏళ్లు నిండిన వృద్ధులకు రూ.3వేల పెన్షన్‌ ఇస్తామని తెలిపింది. మ్యానిఫెస్టో రూపకల్పన కమిటీ ఛైర్మన్‌ ఐవైఆర్‌ కృష్ణారావు మాట్లాడుతూ… ప్రస్తుతం ప్రత్యక్ష, పరోక్ష ఎన్నికల్లో అన్ని కులాల వారికి తగిన ప్రాతినిథ్యం లభించడంలేదని, తమ పార్టీ అధికారంలోకి వస్తే అన్ని వర్గాలకు సముచిత ప్రాధాన్యం ఇస్తామని చెప్పారు.
*సీఎంను చేస్తే రూ.1500 కోట్లు ఇస్తామన్నారు
జమ్ము కశ్మీర్‌ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్‌ అబ్దుల్లా సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. మంగళవారం కడపలో నిర్వహించిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో ముఖ్యమంత్రితో కలసి పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా మాట్లాడుతూ..‘‘నాకు బాగా గుర్తు.. జగన్‌ ఓసారి మా ఇంటికి వచ్చారు. ఆయన ఏం మాట్లాడారో ఈ సందర్భంగా గుర్తు చేయాలనుకుంటున్నా. జగన్‌ తన తండ్రి వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి చనిపోయినప్పుడు సీˆఎం కావాలని భావించారు. తనను సీˆఎం చేస్తే కాంగ్రెస్‌కు రూ.1500 కోట్లు ఇచ్చేందుకు సిద్ధమన్నారు. అంత డబ్బు జగన్‌కు ఎక్కడి నుంచి వచ్చింది. భూమిలో ఆయనకు ఖజానా ఏమైనా ఉందా? ఆ డబ్బు కూడా దోచుకుని తెచ్చి ఉంటారు. డబ్బుతో ఏదైనా జరుగుతుందని అనుకుంటారు. జగన్‌లాంటి వ్యక్తితో ప్రజలు అప్రమత్తంగా ఉండాలి. ఆ వ్యక్తికి అవకాశం ఇస్తే తన భవిష్యత్తును చక్కదిద్దుకుని మీ భవిష్యత్తును నాశనం చేస్తారు.’’ అని పేర్కొన్నారు.
*కాంగ్రెస్‌ గూటికి శత్రుఘ్న సిన్హా -రేపు పార్టీలో చేరిక
సినీనటుడు, భాజపా ఎంపీ శత్రుఘ్న సిన్హా ఈ నెల 28న దిల్లీలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీలో చేరనున్నారు. ఆయనను తమ పార్టీ అభ్యర్థిగా పట్నా సాహిబ్‌ లోక్‌సభ స్థానం నుంచి బరిలోకి దింపనున్నట్లు కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత అఖిలేశ్‌ ప్రసాద్‌ సింగ్‌ వెల్లడించారు. శత్రుఘ్న సిన్హా గత రెండు దఫాలుగా భాజపా తరఫున పట్నా సాహిబ్‌ నుంచి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. తాజా ఎన్నికల్లో ఆయనకు టికెట్‌ నిరాకరించిన భాజపా.. ఆ సీటును కేంద్ర మంత్రి రవిశంకర్‌ ప్రసాద్‌కు కేటాయించింది.
*మోదీతో కేసీఆర్‌ రహస్య ఒప్పందం
ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ రహస్య ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నారని పీసీసీ అధ్యక్షుడు ఉత్తమ్‌కుమార్‌రెడ్డి ఆరోపించారు. దాని ప్రకారం- ప్రస్తుత పార్లమెంటు ఎన్నికల సందర్భంగా వీటిల్లో ఏ పార్టీకి ఓటు వేసినా అది భాజపాకు వేసినట్లే అవుతుందన్నారు. నల్గొండ జిల్లా నాగార్జునసాగర్‌ నియోజకవర్గంలోని నిడమనూరు, త్రిపురారం ప్రాంతాల్లో మంగళవారం కాంగ్రెస్‌ కార్యకర్తల సమావేశాలు నిర్వహించారు. సీఎల్పీ మాజీ నేత జానారెడ్డితో కలిసి ఉత్తమ్‌ హాజరయ్యారు.
*కాంగ్రెస్‌, భాజపాలను లేకుండా చేస్తేనే దేశాభివృద్ధి
గత 70 ఏళ్లలో కాంగ్రెస్‌, భాజపాలు చేసిన అభివృద్ధి ఏమీ లేదని, ఆ పార్టీలను లేకుండా చేస్తేనే దేశాభివృద్ధి సాధ్యమవుతుందని ఎంపీ, నిజామాబాద్‌ తెరాస లోక్‌సభ అభ్యర్థి కవిత స్పష్టం చేశారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా నిజామాబాద్‌ జిల్లా ఎడపల్లిలో మంగళవారం బహిరంగసభలో ఆమె మాట్లాడుతూ.. జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికలు దేశ భవిష్యత్తును మార్చేవన్నారు. బోధన్‌ నియోజకవర్గ కోడలుగా తనను గెలిపించి, ప్రజలకు సేవ చేసే అవకాశాన్ని ఇవ్వాలని కోరారు. సభలో బోధన్‌ ఎమ్మెల్యే షకీల్‌ తదితరులు పాల్గొన్నారు.
*పేదరికంపై మెరుపు దాడి
కాంగ్రెస్‌ ప్రకటించిన కనీస ఆదాయ హామీ పథకం ‘‘పేదరికంపై చేసిన మెరుపుదాడి’’ అని ఆ పార్టీ అధ్యక్షుడు రాహుల్‌ గాంధీ అభివర్ణించారు. ‘‘బాంబు వేశాం.. మోత మోగింది’’ అని ప్రకటించారు. 21వ శతాబ్దంలో ఎవరూ పేదవారుగా ఉండడానికి వీల్లేదని, అందుకే దేశంలో నిరుపేదలైన 20 శాతం కుటుంబాలకు కనీస ఆదాయం కల్పించనున్నట్టు చెప్పారు. రాజస్థాన్‌లోని గంగానగర్‌ జిల్లా సూరత్‌ఘర్‌లో మంగళవారం జరిగిన బహిరంగ సభలో ఆయన ప్రసంగిస్తూ ప్రధాని మోదీ పారిశ్రామికవేత్తలకు డబ్బులు ఇస్తుంటే తాము పేదలకు ఇస్తామని చెప్పారు. ఈ పథకానికి ‘న్యూన్‌తమ్‌ ఆయ్‌ యోజన- న్యాయ్‌’ అని పేరు పెట్టినట్టు వెల్లడించారు. ఇది పేదలకు ఇచ్చే ఉచిత బహుమతి కాదని, వారికి చేసే న్యాయం అని వివరించారు.
*ఇందూరు బరిలో 191 మంది
నిజామాబాద్‌ లోక్‌సభ స్థానంలో నామినేషన్ల పరిశీలన అనంతరం 191 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్నట్లు తేల్చారు. వీరిలో భాజపా, కాంగ్రెస్‌, తెరాస, పిరమిడ్‌, బహుజన ముక్తి, సమాజ్‌వాదీ ఫార్వర్డ్‌ బ్లాక్‌ అభ్యర్థులతోపాటు మరో ఇద్దరు స్వతంత్రులు. మిగతా వారంతా రైతులే. నామినేషన్ల గడువులోపు 203 మంది 245 సెట్ల నామపత్రాలు దాఖలు చేశారు. అదనపు సెట్లు పోను 203 మందికి సంబంధించిన నామినేషన్లను అధికారులు అభ్యర్థుల సమక్షంలో మంగళవారం పరిశీలించారు.వివిధ కారణాల వల్ల 12 మంది నామినేషన్లు తిరస్కరణకు గురైనట్లు వివరించారు. బరిలో 191 మంది మిగిలినట్లు వెల్లడించారు. నామినేషన్ల ఉపసంహరణకు గురువారం వరకు గడువు ఉంది.
*29న సీఎం దిశానిర్దేశం: తలసాని
పార్లమెంట్‌ ఎన్నికల సందర్భంలో ఎల్బీ స్టేడియం వేదికగా ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ దిశానిర్దేశం చేస్తారని రాష్ట్ర మంత్రి తలసాని శ్రీనివాస్‌ యాదవ్‌ తెలిపారు. ఈనెల 29 సాయంత్రం 5 గంటలకు అక్కడ సికింద్రాబాద్‌, మల్కాజిగిరి, చేవెళ్ల స్థానాలకు సంబంధించి భారీ బహిరంగసభ జరగనుంది. ఏర్పాట్లను జీహెచ్‌ఎంసీ మేయర్‌ బొంతు రామ్మోహన్‌తో కలిసి మంత్రి పర్యవేక్షించారు. అనంతరం మాట్లాడుతూ, సొంత అజెండాలతో రాజకీయపార్టీలు ముందుకొస్తున్న ఈ తరుణంలో సీఎం చేయనున్న ప్రసంగానికి అత్యంత ప్రాముఖ్యం ఉందన్నారు.
*తెరాసకు మున్నూరు కాపుల మహాసభ మద్దతు
పార్లమెంటు ఎన్నికల్లో మున్నూరు కాపులు తెలంగాణ రాష్ట్రసమితికి మద్దతు ఇవ్వాలని తెలంగాణ మున్నూరు కాపు మహాసభ పిలుపు నిచ్చింది. మంగళవారం సికింద్రాబాద్‌లో రాష్ట్రకార్యవర్గ సమావేశం జరిగింది. మహాసభ గౌరవాధ్యక్షుడు వి.ప్రకాశ్‌, సలహాదారు రమేశ్‌ హజారి, అధ్యక్షుడు పుటం పురుషోత్తం, ప్రధాన కార్యదర్శి మంగళారపు లక్ష్మణ్‌, కోశాధికారి ఇసంపెల్లి వెంకన్న పాల్గొన్నారు. పురుషోత్తం మాట్లాడుతూ సబ్బండ కులాల అభ్యున్నతే లక్ష్యంగా సాగుతున్న ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ పాలనకు మద్దతు ఇవ్వాలని నిర్ణయించామన్నారు.ప్రకాశ్‌ మాట్లాడుతూ, రైతు సంక్షేమ పథకాలు, భారీ సాగునీటి పథకాలు వంటి కార్యక్రమాలు చేపట్టిన కేసీఆర్‌కు అండగా నిలుస్తామని తెలిపారు.
*11 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల్లో కేటీఆర్‌ ప్రచారం
తెరాస కార్యనిర్వాహక అధ్యక్షుడు కేటీఆర్‌ 11 లోక్‌సభ నియోజకవర్గాల పరిధిలో ఎన్నికల ప్రచారం నిర్వహించనున్నారు. బుధవారం నుంచి వచ్చేనెల 9వ తేదీ వరకు నిర్వహించనున్న సభల షెడ్యూలును తెరాస రాష్ట్ర కార్యదర్శి పోచంపల్లి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి విడుదల చేశారు. కేటీఆర్‌ 33 అసెంబ్లీ సెగ్మెంట్ల పరిధిలోని 36 సభల్లో ఆయన ప్రసంగిస్తారు. సభలు, రోడ్‌షోలలో పాల్గొంటారు. రోడ్డు మార్గంతో పాటు హెలికాప్టర్‌లోనూ ఆయన సభలకు హాజరవుతారు. సభలకు సమన్వయకర్తలుగా పోచంపల్లి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి, హైదరాబాద్‌ మేయరు బొంతు రామ్మోహన్‌లు వ్యవహరిస్తారు.
*కురుపాం తెదేపా అభ్యర్థి జనార్దన్‌ థాట్రాజ్‌ నామినేషన్‌ తిరస్కరణ
విజయనగరం జిల్లా కురుపాం అసెంబ్లీ స్థానం నుంచి తెదేపా తరపున పోటీలో ఉన్న వి.టి.జనార్దన్‌ థాట్రాజ్‌ నామినేషన్‌ తిరస్కరణకు గురైంది. మంగళవారం కురుపాం తహసీల్దారు కార్యాలయంలో నామినేషన్ల పరిశీలన సందర్భంగా థాట్రాజ్‌ కుల ధ్రువీకరణ పత్రం చెల్లదంటూ భాజపా అభ్యర్థి నిమ్మక జయరాజు అభ్యంతరం లేవనెత్తారు.
*సీపీఐ, సీపీఎం ఉమ్మడి ప్రచారం – 1, 2 న బహిరంగ సభలు
లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కలిసి పోటీ చేస్తున్న సీపీఐ, సీపీఎం.. అభ్యర్థుల తరఫున ఆ పార్టీల నాయకులు ప్రచారం చేయనున్నారు. రెండు పార్టీలు పరస్పర మద్దతుతో చెరో రెండు స్థానాల్లో పోటీ చేస్తున్నాయి. సీపీఐ నుంచి భువనగిరి స్థానంలో గోదా శ్రీరాములు, మహబూబాబాద్‌ స్థానంలో కల్లూరి వెంకటేశ్వర్లు బరిలో ఉండగా.. సీపీఎం నుంచి ఖమ్మంలో బి.వెంకట్‌, నల్గొండ స్థానంలో మల్లు లక్ష్మి పోటీ చేస్తున్నారు. సీపీఐ, సీపీఎం రాష్ట్ర కార్యదర్శులు చాడ వెంకçరెడ్డి, తమ్మినేని వీరభద్రం ప్రచారంలో పాల్గొంటారు. 27న ఖమ్మంలో, 28న మహబూబాబాద్‌లో, 30న నల్గొండలో పార్లమెంటు నియోజకవర్గ స్థాయి సమావేశాలు నిర్వహిస్తారు. 1న భువనగిరిలో, 2న మహబూబాబాద్‌లో బహిరంగ సభలు జరుగుతాయి. సీపీఐ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి సురవరం సుధాకరరెడ్డి, ఇతర జాతీయ నేతలు హాజరవుతారు.
*31న రాష్ట్రానికి రాహూల్ ?
ఎన్నికల ప్రచారంలో భాగంగా కాంగ్రెస్ అద్యక్షుడు రాహూల్ గాంధీ ఈనెల 31న రాష్ట్రానికి రానున్నారు. విజయవాడలో అనంతపురం జిల్లా కళ్యాణదుర్గం నియోజకవర్గంలో నిర్వహించే ప్రచార సభల్లో ఆయన పాల్గొననున్నట్లు సమాచారం. విజయవాడలో ఉదయం కల్యనడుర్గంలో మద్యాహ్నం ఈ సభలు నిర్వహించే అవకాశం ఉంది.
*ఏప్రిల్ 15న పోలవరం ప్రగతి చూస్తాం.
పోలవరం ప్రగతిని ఏప్రిల్ 15న స్వయంగా ప్రాజెక్టుకు వచ్చి సమీక్షించాలని డ్యాం డిజైన్ రివ్యూ కమిటీ నిర్ణయించింది. కఫర్ డ్యాం పనులు వేగం పెంచవలసి ఉందని స్పష్టం చేసింది. డిల్లీలో మంగళవారం డీడీఆర్పీ సమావేశం జరిగింది. చైర్మన్ పాండ్యా అద్యక్షతన జరిగిన ఈ సమావేశానికి పోలవరం ఇంజనీర్ ఇన్ చీఫ్ ఎం.వెంకటేశ్వరరావు సిఈ శ్రీధర్ సలహాదారు వీ.రమేష్ బాబు హాజరయ్యారు. పోలవరంలో స్పిల్ వె కఫర్ డ్యాం ఇతర పనులకు సంబందించి గతంలో పేర్కొన్నట్లు పనులు జరుగుతున్నాయా? అని కమిటీ ప్రస్నిమ్చింది. ప్రస్తుతం రబీ అవసరాలకు గోదావరి నీరు ఇస్తున్నందున పనులు పూర్తీ స్థాయిలో చేసేందుకు వీలు కావడం లేదని అధికారులు నవయుగ ప్రతినిధులు తెలిపారు.
*వారిది చెక్కు చెదరని కూటమి- భాజపా కార్యదర్శి మురళీధరరావు
దేశంలో పదిహేను మంది నాయకులూ ప్రధాని పదవి కోసం నిరీక్షిస్తున్నారని కనీ కుర్చీ కాళీ లేదని వీళ్ళంతా చంద్రబాబునాయుడి చెక్క గుర్రం కూతమని భాజపా జాతీయ కార్యదర్శి మురళీ ధరరావు అన్నారు. మంగళవారం రాత్రి నరసరావుపేటలో ఏర్పాటు చేసిన ముఖ్య కార్యకర్తల సమావేశంలో ఆయన ఏర్పాటు చేసిన ముఖ్య కార్యకర్తల సమావేశంలో ఆయన మాట్లాడారు. స్కాంల దేశాన్ని స్కీంల దేశంగా మార్చిన ఘనత తనదేనని పేర్కొన్నారు. 2020నాటికి దేశంలో ఇల్లు లేని కుటుంబం ఉండకూడదన్నది ప్రధాని మోడీ లక్ష్యమని చెప్పారు. చంద్రబాబు ప్రభుత్వం పై ఆయన తీవ్ర ఆరోపణలు చేశారు. ఐదేళ్ళలో రాష్ట్రానికి కేంద్రం ఇచ్చిన ప్రాజెక్టులు, విశ్వవిద్యాలయలు, రైల్వే జోన్ తదితరాలను వివరించారు.
*జగన్మోహన్ రెడ్డి ప్రత్యెక హోదా ఎట్టా తెస్తావు?
ఇరవై ఐదు సీట్లు గెలిపించండి. ప్రత్యెక హోదా తెస్తానని జగన్మోహన్ రెడ్డి అంటున్నారు. ఎట్టా తెస్తావు జగన్మోహన్ రెడ్డి హోదా? అని అగుతున్నా? అని ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబునాయుడు ప్రశ్నించారు. కేంద్రంలో భాజపా ఇవ్వలేదు. కాంగ్రెస్ ఇస్తానంటోంది మమతాబెనర్జీ ఫరూక్ అబ్దుల్లా ఇలా అందరం కలిసి ఉన్నాం. ప్రత్యెక హోదా ఒక్క తెలుగుదేశం పార్టీతోనే సాధ్యం తప్ప ఎవరి వల్లా కాదని పేర్కొన్నారు. జగన్ కు కేసులు భయంతో జైలుకు పోతానన్న పిరికితనంతో బానిసత్వానికి ఊడిగం చేయడానికి సిద్దపడ్డారు. మీ భవిష్యత్తు నా బాద్యత అంటున్నారు. వైకాపాకు ఓట్లు వేస్తె మన మరణ వాంగ్మూలం మనకు రాసుకున్నట్లే. పోతిరెడ్డిపాడు ముచ్చుమర్రి దగగ్రకు పాలెం. జాగ్న్ శ్రీశైలం, నాగార్జున సాగర్ అప్పనంగా కేసీఆర్ చేతుల్లో పెడతాడు. నాలో చివరి రక్తపు బొట్టుననంత వరకు కేసీఆర్ ఆటలు సాగనివ్వను ఒక హైదరాబాద్ కాదు ఇరవై హైదరాబాద్ లను తాయారు చేసే సత్తా నాకుంది అని చెప్పారు.
*జగన్‌ తన గొయ్యి తానే తవ్వుకుంటున్నారు
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో కలిస్తే తప్పేంటన్న వ్యాఖ్యలతో వైకాపా అధ్యక్షుడు జగన్‌ రాజకీయ సమాధి కావడం ఖాయమని ఆర్థిక మంత్రి యనమల రామకృష్ణుడు అభిప్రాయపడ్డారు. ఈ వ్యాఖ్యలతో జగన్‌ ముసుగు తొలగిపోయిందని, తెరాస, వైకాపా బంధం బహిర్గతమయిందని పేర్కొన్నారు. ప్రధాని మోదీ, కేసీఆర్‌తో బంధాన్ని ఇన్నాళ్లూ దాచిపెట్టిన జగన్‌ విధిలేకే దాన్ని బయటపెట్టారని, ప్రజలకు అడ్డంగా దొరికిపోయారని విమర్శించారు. ప్రతిపక్షనేత తన గొయ్యి తానే తవ్వుకుంటున్నాడని మంగళవారం ఓ ప్రకటనలో పేర్కొన్నారు. ‘‘ప్రతిపక్షనేత జగన్‌ ప్రజాప్రతినిధిగా ఘోరంగా విఫలమయ్యారు.
*ఏపీకి ద్రోహం చేస్తున్న జగన్‌
తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో కలిస్తే తప్పేంటని జగన్‌ వ్యాఖ్యానించడం ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రయోజనాల్ని తాకట్టుపెట్టడమేనని తెదేపా ఎమ్మెల్సీలు, పార్టీ నేతలు ధ్వజమెత్తారు. పోలవరం ప్రాజెక్టు నిర్మాణాన్ని, రాష్ట్రానికి ప్రత్యేకహోదా రాకుండా అడ్డుకోవాలని ప్రయత్నిస్తున్న వ్యక్తితో ఎలా కలుస్తారని ప్రశ్నించారు. రాష్ట్రాభివృద్ధికి అడ్డుపడుతున్న కేసీఆర్‌తో కుమ్మక్కైన జగన్‌ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రజలకు తీరని ద్రోహం చేస్తున్నారని మండిపడ్డారు. మంగళవారం ఉండవల్లిలోని ప్రజావేదికలో వేర్వేరుగా విలేకరుల సమావేశాల్లో మాట్లాడారు.
*నామినేషన్‌ వెనక్కి తీసుకోవాలని బెదిరింపులు
చిత్తూరు జిల్లా చంద్రగిరి నియోజకవర్గానికి నామినేషన్‌ వేసిన స్వతంత్ర అభ్యర్థిపై వైకాపా అభ్యర్థి చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి అనుచరులు బెదిరింపులకు పాల్పడ్డారు. ఇటీవల చంద్రగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి తిరుపతి గ్రామీణ మండలం చిగురువాడ వైఎస్‌ఆర్‌ కాలనీకి చెందిన కె.భాస్కర్‌రెడ్డి నామినేషన్‌ వేశారు. వైకాపా అభ్యర్థి చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి అనుచరులు వి.చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి, సుధాకర్‌రెడ్డి, సోమశేఖర్‌ చిగురువాడకు చేరుకుని తమ నాయకుడి పేరుతో ఉన్న నామినేషన్‌ ఉపసంహరించుకోవాలని కె.భాస్కర్‌రెడ్డిని బెదిరించారు. ఘటనపై బాధితుని భార్య గీత తిరుపతి ఎం.ఆర్‌.పల్లి పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. కేసు నమోదు చేయనున్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు.
*తెలంగాణలో పారిశ్రామికవేత్తలకు వేధింపులు-ఎంపీ మాగంటి మురళీమోహన్‌
తెలంగాణలో తెరాస ప్రభుత్వ వేధింపుల నేపథ్యంలో పారిశ్రామికవేత్తలు భయభ్రాంతులకు గురవుతున్నారని రాజమహేంద్రవరం ఎంపీ మాగంటి మురళీమోహన్‌ అన్నారు. పశ్చిమగోదావరి జిల్లా దేవరపల్లి మండలం సంగాయగూడెంలో మంగళవారం విలేకరులతో మాట్లాడారు. అక్కడి ప్రభుత్వ వేధింపుల కారణంగానే తెలంగాణలోని ఫార్మా కంపెనీలు ఆంధ్రాకు తరలివస్తున్నాయన్నారు. ట్రస్టు కార్యకలాపాలు చూసుకోవడం కోసమే పోటీనుంచి తప్పుకున్నానని.. తనను కేసీఆర్‌ బెదిరించారనడం అవాస్తవమని చెప్పారు.
*వైఎస్‌ హయాంలోనే బాక్సైట్‌ అనుమతులు-అరకు పార్లమెంట్‌ అభ్యర్థి కిశోర్‌చంద్రదేవ్‌
వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడే బాక్సైట్‌ తవ్వకాలకు అనుమతులు ఇస్తూ జీవోలు జారీ అయ్యాయని అరకు పార్లమెంట్‌ తెదేపా అభ్యర్థి, కేంద్ర మాజీ మంత్రి వైరిచర్ల కిశోర్‌చంద్రదేవ్‌ చెప్పారు. అప్పట్లో కాంగ్రెస్‌ నాయకుల్లో బాక్సైట్‌ తవ్వకాలను వ్యతిరేకించింది తానొక్కడినేనని పేర్కొన్నారు. నామపత్రాల పరిశీలనకు మంగళవారం అరకులోయ వచ్చిన ఆయన విలేకరుల సమావేశం నిర్వహించారు. బాక్సైట్‌కు సంబంధించి 2009లో జీవో ఇచ్చింది వైఎస్‌ రాజశేఖరరెడ్డి అయితే… 2014లో జీవోను రద్దు చేసిన ఘనత ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబుకే దక్కుతుందన్నారు. 2010లో బాక్సైట్‌ అనుమతులను వ్యతిరేకించడంతో పలువురు పెద్దలు తనను సంప్రదించి రూ.వందల కోట్లు ఇస్తామని ఆశ చూపారని చెప్పారు. గిరిజనుల శ్రేయస్సే ముఖ్యమని వారికి స్పష్టం చేసినట్లు పేర్కొన్నారు. బాక్సైట్‌ తవ్వకాలకు వ్యతిరేకమని ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు స్పష్టమైన హామీ ఇవ్వడంతో తెదేపాలో చేరినట్లు వివరించారు.
*వైకాపాకు లబ్ధికే ఐటీ దాడులు: శేషసాయిబాబు
భాజపా ప్రోత్సాహంతో ఎన్నికల ముందు వైకాపాకు లబ్ధి చేకూరేలా తెదేపా అభ్యర్థులపై సీబీఐ, ఈడీ, ఆదాయపు పన్ను అధికారుల దాడులు పెరిగాయని 20 సూత్రాల అమలు కమిటీ ఛైర్మన్‌ శేష సాయిబాబు మండిపడ్డారు. కనిగిరి తెదేపా అభ్యర్థి ఉగ్రనరసింహారెడ్డి నిర్వహిస్తున్న అమరావతి ఆసుపత్రిపై ఐటీ దాడులు ఇందులో భాగమేనని ధ్వజమెత్తారు.
*వైకాపాలో చేరాలంటూ ఫోన్‌ వచ్చింది: మాగంటి బాబు
వైకాపాలో చేరాలంటూ ఆ పార్టీ నుంచి ఫోన్‌ వచ్చిందని ఏలూరు పార్లమెంట్‌ తెదేపా అభ్యర్థి, సిట్టింగ్‌ ఎంపీ మాగంటి బాబు తెలిపారు. ఏలూరులో మంగళవారం విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. కొద్ది రోజుల కిందట తనకు ఫోన్‌ వచ్చిందని, ఇష్టం లేదని చెప్పి సున్నితంగా తిరస్కరించానని వివరించారు. తెదేపాకి 150 అసెంబ్లీ స్థానాలు వస్తాయన్నారు. అన్ని పార్లమెంట్‌ స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందన్నారు. వైకాపాకు స్క్రీన్‌ప్లే, దర్శకత్వం మోదీ, కేసీఆర్‌లేనని మాగంటి బాబు ఆరోపించారు.
*రిటర్న్‌ గిఫ్టు కోసం రాష్ట్ర ప్రయోజనాలు తాకట్టు: మంత్రి ఉమా
కేసీఆర్‌ ఇచ్చిన రూ.వెయ్యి కోట్ల రిటర్న్‌గిఫ్టు కోసం ఐదు కోట్ల రాష్ట్ర ప్రజల ప్రయోజనాలను ప్రతిపక్ష నేత జగన్‌ తాకట్టు పెట్టారని మంత్రి దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు విమర్శించారు. విజయవాడలోని మంగళవారం ఆయన మాట్లాడుతూ.. కేసీఆర్‌ మద్దతుతో ప్రత్యేక హోదా తెస్తానంటూ జగన్‌ చేసిన వ్యాఖ్యలపై మండిపడ్డారు. జగన్‌ తీసుకున్న వాటా కారణంగానే కేసీఆర్‌ పట్టిసీమ నీటిలో వాటా అడుగుతున్నారని పేర్కొన్నారు. రాయలసీమకు కృష్ణా జలాల తరలింపును అడ్డుకుంటున్న రాయలసీమ ద్రోహి కేసీఆర్‌కు జగన్‌ తలొగ్గారని, ఈ విషయంలో సీమ ప్రజలకు ఏం సమాధానం చెబుతారని ప్రశ్నించారు.
*నన్ను పోటీ చేయోద్దన్నారు –మురళీమోహన్ జోషీ
ప్రస్తుత లోక్ సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయకూదంటూ భాజపా వ్యవస్థాపక సభ్యుడు డాక్టర్ మురళి మనోహర్ జోషీకి ఆ పార్టీ నాయకత్వం సూచించినది. 85ఏళ్ల జోషీ భాజపాకు అద్యక్షుడిగా పనిచేశారు. ప్రసుతం కాన్పూర్ ఎంపీగా ఉన్నారు. పార్టీ నిర్ణయాన్ని జోషీ ఒక సమ్క్షిప్త ప్రకటనలో వెల్లడించారు. ప్రియమైన కాన్పూర్ ఓటర్లకు ఎక్కడా పోటీ చేయవద్దంటూ భాజపా ప్రధాన కార్యదర్శి రాంలాల్ మంగళవారం నాకు చెప్పారు. అని పేర్కొన్నారు. జోషీ 2009లో వారణాసి నుంచి విజయం సాధించారు. 2014లో ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ కోసం వారణాసిని విడిచిపెట్టి కాన్పూర్ నుంచి రంగంలోకి దిగి 57 శతం ఓట్లు సాధించారు. దేవరియా నుంచి తానూ పోటీ చేయడం లేదని మరో నేత కల్రాజ్ మిశ్ర తెలిపారు.

More News

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Enable Google Transliteration.(To type in English, press Ctrl+g)

UCPL-TNILIVE

© 2018 TNILIVE. All rights reserved. Write to us with suggestions, comments and questions - editor.tnilive@gmail.com